การประชุมเพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้งานด้านวิจัย นวัตกรรมและพันธกิจสากล มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มหาวิทยาลัยขอนแก่น และมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/ird2.jpg)
ศาสตราจารย์ ดร.นายแพทย์พงษ์รักษ์ ศรีบัณฑิตมงคล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เป็นประธานในงานกิจกรรมแลกเปลี่ยนการเรียนรู้งานด้านวิจัย นวัตกรรม และพันธกิจสากล ระหว่าง มหาวิทยาลัยขอนแก่น มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ และมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยมหาวิทยาลัยทั้งสามแห่งได้รับการคาดหวังว่าจะได้พัฒนาในระดับภูมิภาคและสร้าง Global Visibility ใน Focus ที่แตกต่างกัน โดยไม่ละทิ้งการบริหารพื้นที่และการดูแลทางวิชาการที่เป็นพันธกิจหลักของมหาวิทยาลัย ซึ่งเป็นขอบเขตความรับผิดชอบนั้นไม่ง่ายนัก การทำงานผ่านความร่วมมือทั้งสามมหาวิทยาลัยจึงเป็นเป็นการสร้างเครือข่ายที่จะนำไปสู่ความสำเร็จตามความคาดหวังของรัฐได้อย่างมีประสิทธิภาพได้ง่ายมากขึ้น ในงานจะมีกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้งานด้านนวัตกรรม ในวันพฤหัสสับดีที่ 9 มีนาคม 2566 เวลา 13.30-16.30 น. ณ ห้องประชุม D206 อาคารอำนวยการอุทยานวิทยาศาสตร์ภาคเหนือ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ กิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้งานด้านพันธกิจสากลและวิเทศสัมพันธ์ ในวันศุกร์ที่ 10 มีนาคม 2566 เวลา 8.00-12.00 น. และกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้งานด้านวิจัย วันศุกร์ที่ 10 มีนาคม 2566 เวลา 13.30-16.30 น. ณ ห้องพระยาศรีวิสารวาจา สำนักงานมหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/ird1-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/0bda9a5d-01bb-466d-b5d3-0968ec2c0918-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/0f92c51c-c6ef-434b-9997-3446c1177def-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/4db0adec-9a68-4d83-aee8-1c476a550195-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/5cbf23b7-90b5-4b6a-9df0-b0ecf7539ae9-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/8ac5c4f5-03e0-4664-b329-e4c83d00426a-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/8fb5930c-0d59-4dce-be67-c328e7b0579b-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/05961acd-0fcc-43bf-ba8e-8932bdcb51f5-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/138383-1024x768.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/138388-1024x768.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/138389-1024x768.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/f3bc6cf0-2a5d-4826-8213-82ca8213c770-1-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/ird2-1024x683.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_แลกเปลี่ยนเรียนรู้สามมอ_230328_2-1024x768.jpg)
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_แลกเปลี่ยนเรียนรู้สามมอ_230328_6-1024x768.jpg)