ต้อนรับกงสุลใหญ่สหรัฐอเมริกา เชียงใหม่
![](https://ird.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/61f747b3-e407-4d1d-8998-89f3233da58a.jpg)
ศาสตราจารย์คลินิก นพ.นิเวศน์ นันทจิต อธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับ นายฌอน เค.โอนีลล์ กงสุลใหญ่สหรัฐอเมริกา เชียงใหม่ ในโอกาสครบวาระการดำรงตำแหน่งกงสุลใหญ่สหรัฐอเมริกา เชียงใหม่ และเยี่ยมคารวะผู้บริหารมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ณ ห้องหม่อมหลวงปิ่น มาลากุล สำนักงานมหาวิทยาลัย มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เมื่อวันอังคารที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ.2565